![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/xx82n13x4fko8sc80c.gif)
วันอังคาร ที่ 2 เมษายน 2567 เวลา 12.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นายทองเสริฐ ใจตรง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ร่วมพิธีบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน ภายใต้โครงการบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน ประจำปี ๒๕๖๗ เพื่อเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว และ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ดำเนินโครงการโดยคณะสงฆ์ภาค ๑๐ ร่วมกับองค์กรภาคีเครือข่าย ระหว่างวันที่ 2 – 23 เมษายน 2567 ณ วัดราษฎร์สามัคคี ต.คำป่าหลาย อำเภอเมืองมุกดาหาร จังหวัดมุกดาหาร
View 27
03/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ