![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/p997pw10x2scsccw0o.jpg)
วันอังคารที่ 2 เมษายน พ.ศ. 2567 เวลา 10.30 น. นายสุวิทย์ จันทร์หวร ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานในพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงโครงการหมู่บ้านยั่งยืน (Sustainable Village) เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 72 พรรษา เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนการพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชน ลดความเหลื่อมล้ำและพัฒนาอย่างยั่งยืน ด้วยการน้อมนำหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง โดยมี นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู และส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลง เพื่อร่วมกันขับเคลื่อนโครงการฯ
ณ ห้องประชุมสำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดหนองบัวลำภู ศูนย์ราชการจังหวัดหนองบัวลำภู
View 48
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ