![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/krx2ecdau4g00c88ws.jpg)
วันอังคารที่ 2 เมษายน พ.ศ. 2567 เวลา 06.30 น. นายสุวิทย์ จันทร์หวร ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย รองผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู และหัวหน้าส่วนราชการในจังหวัดหนองบัวลำภู ในการจัดกิจกรรม เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน 2567 และวันอนุรักษ์มรดกไทย
มีการพิธีเจริญพระพุทธมนต์และพิธีทำบุญตักบาตร โดยมีบุคลากรเจ้าหน้าที่หน่วยงานราชการและประชาชนเข้าร่วมพิธีฯ ณ วัดศรีคูณเมือง ตำบลลำภู อำเภอเมือง จังหวัดหนองบัวลำภู
View 41
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ