![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3eybp3to5zi8g8goco.jpg)
วันที่ 2 เมษายน 2567 นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา ร่วมพิธีบรรพชาอุปสมบท พระภิกษุ สามเณร ภาคฤดูร้อน ณ วัดประชุมโยธี พระอารามหลวง โดยมีนายบัญชา ธนูอินทร์ ปลัดจังหวัดพังงา เป็นประธาน ดร.ประจวบ แก้วเขียว รองนายก อบจ.พังงา เป็นผู้กล่าวรายงาน มีพระเทพปัญญาโมลี เจ้าอาวาสวัดประชุมโยธี พระอารามหลวง เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ซึ่งโครงการนี้จัดขึ้น เพื่อเทิดพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในโครงการบรรพชา สามเณร ภาคฤดูร้อน กำหนดจัดระหว่างวันที่ 2 - 12 เมษายน 2567 จำนวน 11 วัน มีผู้สนใจเข้าบรรพชา ทั้งสิ้น 52 คน
View 55
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ