![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1mqh7uo63og0s04kgo.jpg)
วันที่ 2 เมษายน 2567 เวลา 10.30 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 4 โรงพยาบาลนครพนม
นายเเพทย์ปรีดา วรหาร นายเเพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครพนม พร้อมด้วยนายดนัย เนวะมาตย์ รองนายเเพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครพนม (ด้านบริหาร) และหัวหน้ากลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อ สสจ.นครพนม ร่วมประชุมติดตามโครงการพัฒนาการเฝ้าระวังโรคไข้หวัดใหญ่ (Flu-RightSize) ในประเด็นการเฝ้าระวังเพื่อจัดทำข้อเสนอแนะเชิงนโยบายด้านการบริหารจัดการวัคซีนของประเทศไทย และการเตรียมพื้นที่ศึกษาการบริหารจัดการวัคซีนไข้เลือดออก โดย นายแพทย์จักรรัฐ พิทยาวงศ์อานนท์ รักษาการนายเเพทย์ทรงคุณวุฒิ สำนักปลัดกระทรวงสาธารณสุข และคณะ ได้ลงพื้นที่เยี่ยมชมและดูงานภายในโรงพยาบาลนครพนม
View 39
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ