![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/b0luk5cq134004kcs8.jpg)
วันที่ 2 เมษายน 2567 ณ ห้องประชุมแก่นเมือง ศาลากลางจังหวัดขอนแก่น โรงพยาบาลขอนแก่น นำโดย นางรัชนีกร มนูศิลป์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการภารกิจด้านพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลขอนแก่น ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระกุศล พิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคล แด่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน 2567 โดยมีนายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี นำคณะข้าราชการ หน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน และประชาชน เข้าร่วมพิธี เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ
View 80
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ