![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2dojjo4otl8goko8c0.jpg)
วันที่ 2 เมษายน 2567 เวลา 10.00 น. เป็นต้นไป นายแพทย์ชาญชัย บุญอยู่ นพ.สสจ.เลย นายสิริพงษ์ วัฒนศรีทานัง รองนพ.สสจ.เลย (ด้านส่งเสริมพัฒนา) นางสาวกรณิการ์ หิริศักดิ์สกุล หน.กลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการ พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการและกลุ่มงานประกันสุขภาพ สสจ.เลย เข้าร่วมพิธีเปิดงานบุญประเพณีการเทศน์มหาชาติ ประจำปี 2567 เพื่อเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในวโรกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพของสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี 2 เมษายน ณ วัดศรีสุทธาวาส พระอารามหลวง ตำบลกุดป่อง อำเภอเมือง จังหวัดเลย โดยมีนายชัยพจน์ จรูญพงศ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเลย เป็นประธานในพิธีดังกล่าว ในการนี้ สสจ.เลยร่วมสนับสนุนโรงทานอาหารและน้ำดื่ม พร้อมทั้งปัจจัยบริจาค
View 75
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ