![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/rt5kc28u9lw00gk0co.jpg)
1 เมษายน 2567 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินี เสด็จพระราชดำเนินไปทรงบำเพ็ญพระราชกุศลพิธีสมโภชพระพุทธไตรรัตนนายก (หลวงพ่อโต) กรุงเก่า ครบ ๗๐๐ ปี ณ วัดพนัญเชิงวรวิหาร ตำบลกะมัง อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีนายแพทย์ภานุวัฒน์ ปานเกตุ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 4 นายแพทย์ปรีชา เปรมปรี สาธารณสุขนิเทศก์ พร้อมคณะผู้บริหารจังหวัดพระนครศรีอยุธยา หัวหน้าส่วนราชการ และพสกนิกรทุกหมู่เหล่าร่วมเฝ้าฯ รับเสด็จพร้อมเยี่ยมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ประจำจุดคัดกรองโควิด 19 เจ้าหน้าที่ประจำหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ และหน่วยปฐมพยาบาลเดินเท้าให้บริการประชาชนที่มาร่วมเฝ้ารับเสด็จฯ
View 7
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ