![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1q1i2cubsav408cg40.gif)
วันอังคาร ที่ 2 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นายสิทธิพงษ์ จิตนิยม หัวหน้ากลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อฯ สสจ.มุกดาหาร ร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์ปฏิบัติการความปลอดภัยทางถนนเทศบาลเมืองมุกดาหาร ครั้งที่ 2/2567 จัดโดยเทศบาลเมืองมุกดาหาร ซึ่ง ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานการประชุมฯ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้การดำเนินงานป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนของจังหวัดมุกดาหาร ในช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ.2567 เป็นไปอย่างเข้มข้นจริงจังเกิดประสิทธิภาพและต่อเนื่อง ตามแผนปฏิบัติการความปลอดภัยทางถนนจังหวัดมุกดาหาร 2567 และมีผู้รับผิดชอบงานอุบัติเหตุฉุกเฉิน กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อฯ สสจ.มุกดาหาร และคณะกรรมการตามคำสั่งคณะกรรมการศูนย์ปฏิบัติการความปลอดภัยทางถนน เทศบาลเมืองมุกดาหาร ร่วมประชุมในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดมุกดาหาร “ขับขี่ปลอดภัย เมืองไทยไร้อุบัติเหตุ”