![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ixkgc4e00740s8kkkk.jpg)
นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ได้กล่าวต้อนรับคณะทีมวิจัยจากมหาวิทยาลัยมหิดล สถาบันวิจัยประชากรและสังคม นำทีมโดย รองศาสตราจารย์ ดร. ปิยวัฒน์ เกตุวงศา ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาองค์ความรู้ด้านกิจกรรมทางกายประเทศไทย และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ดิยาฮ์ อนันตาเลีย วิดยาสตาริ หัวหน้าโครงการ ฯ และคณะ สำหรับโครงการศึกษาสถานการณ์ ระดับ และแบบแผนการเคลื่อนไหว เพื่อส่งเสริมพัฒนาการของเด็กปฐมวัยในประเทศไทย ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 3 อาคาร 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี
ธนัชชา ชาทองยศ พนักงานโสตทัศนศึกษา ข่าว/ส่งข่าว
View 69
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ