![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2sk35stq92ucsswok4.jpg)
รพ.แม่สอด จัดพิธีรับพยาบาลวิชาชีพจบใหม่
วันที่ เม.ย. 67 เวลา 13:30 ณ ณ ห้องประชุมเพชรชมพู ชั้น 5 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 6 รอบพระชนมพรรษา รพ.แม่สอด จ.ตาก นส.ปรางค์ทิพย์ ตาเรือนสอน รอง ผอ. ฝ่ายการพยาบาล เป็นประธานในพิธีรับพยาบาลวิชาชีพจบใหม่ เพื่อให้พยาบาลวิชาชีพจบใหม่ ได้มีปฏิสัมพันธ์กับผู้บริหารและผู้ร่วมงาน ลดภาวะเครียดเกิดความอบอุ่น ความภาคภูมิใจ ทำให้ตระหนักถึงหน้าที่ที่รับผิดชอบ มุ่งพัฒนาตนเป็นพยาบาลที่ดี มีความสามารถตามความคาดหวังของประชาชนและสังคมต่อไ
View 11
02/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ