![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2y1mxsmdlji8gw8c8s.jpg)
วันที่ 1 เมษายน 2567 นายแพทย์ธวัชชัย ปานทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยา มอบหมายให้ นายแพทย์สุเมธ นาจรัส นายแพทย์เวชศาสตรครอบครัว และ นางเกหลั่น ประเสริฐฐิติพงษ์ หัวหน้ากลุ่มงานพยาบาลชุมชน เป็นวิทยากร ในการอบรมผู้ดูแลผู้สูงอายุ (Care Giver) หลักสูตร 70 ชั่วโมง ระหว่างวันที่ 1-10 เมษายน 2567 จัดโดย ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองพะเยา ( สกร เมืองพะเยา) สาธารณสุขอำเภอเมืองพะเยา และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล เพื่อผลิตบุคลากรกลุ่มจิตอาสาในการดูแลผู้ป่วยติดบ้านติดเตียง เขตพื้นที่อำเภอเมืองพะยา จำนวน 30 คน โดยมี นายนิกร ยะกะจาย นายอำเภอเมืองพะเยา เป็นประธานการอบรม ณ ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองพะเยา
View 19
01/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ