![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/euci95b9yw0ks0gc0s.jpg)
วันนี้ ( 1 เมษายน 2567 ) ณ ห้องประชุมช้างเผือก ชั้น 7 อาคารผู้ป่วยนอกและอำนวยการ นายแพทย์สุชาติ เจนเกรียงไกร รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาเป็นประธานนำคณะผู้บริหาร คณะกรรมการ GREEN & CLEAN Hospital และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมหาราชฯร่วมกันให้การต้อนรับ นายแพทย์ชยพล สุขโต รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา และคณะผู้ตรวจประเมิน ในโอกาสลงพื้นที่ตรวจประเมิน GREEN & CLEAN Hospital Challenge ประจำปีงบประมาณ 2567 ของโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา ตามนโยบายของกระทรวงสาธารณสุขการปฏิบัติภายใต้ยุทธศาสตร์ความเป็นเลิศด้านการส่งเสริมสุขภาพการป้องกันโรคและคุ้มครองผู้บริโภค(PP&P Excellent) แผนงานที่ 4 การบริหารจัดการสิ่งแวดล้อม โครงการบริหารจัดการสิ่งแวดล้อม
View 19
01/04/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ