![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1p7t69nlsi9wcsoo88.jpg)
วันที่ 30 มีนาคม 2567 เวลา 09.30 น. โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ได้รับบริจาคอวัยวะ ทางทีมผ่าตัด และทีมคณะกรรมการ Service Plan สาขารับบริจาคและปลูกถ่ายอวัยวะ โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ร่วมกับทีมผ่าตัดของโรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย รับอวัยวะจากผู้บริจาคเป็นชายอายุ 33 ปี ได้รับตับ ไต 2 ข้าง เพื่อนำไปต่อชีวิตให้กับผู้ป่วยซึ่งเป็นรายที่ 8 ของปีงบประมาณ 2567
ในครั้งนี้ นายแพทย์สุขสันต์ เตชาพิสุทธิ์ ประธานคณะกรรมการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ สาขาการปลูกถ่ายอวัยวะ เขตสุขภาพที่ 3 พร้อมด้วยพยาบาล ร่วมมอบพวงหรีดและเกียรติบัตรให้แก่ครอบครัวผู้บริจาค ขอให้บุญกุศลส่งผลให้ผู้ล่วงลับได้รับผลบุญนี้และไปสู่ภพภูมิที่ดี ขอให้ครอบครัวพบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป
View 69
30/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ