![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/pmtrwnbpgaowws8go.jpg)
นายธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อ ร่วมกับ เจ้าหน้าที่จาก สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมบรรยายสถานการณ์โรคพิษสุนัขบ้า ในโครงการสร้างพื้นที่ปลอดโรคพิษสุนัขบ้าอำเภอโขงเจียม หนึ่งในนโยบาย Safety Tourist ของจังหวัดอุบลราชธานี โดยนายสุพล สุขทวี ปลัดอาวุโสอำเภอโขงเจียมเป็นประธานผู้เข่าร่วมประชุมเป็นภาคีเครือข่าย คือ ปศุสัตว์อำเภอ ท้องถิ่นอำเภอ สาธารณสุขระดับอำเภอและภาคประชาชน พรสิริ มณฑา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ ข่าว/ส่งข่าว
View 66
29/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ