![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3vpt6ym75t0kkss0kg.jpg)
วันที่ 29 มีนาคม 2567 นพ.ยุทธนา วรรณโพธิ์กลาง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เข้าร่วมประชุมเตรียมการจัดโครงการหน่วยแพทย์อาสาเฉพาะทางร่วมใจเฉลิมพระเกียรติฯ ระหว่างวันที่ 17 - 19 พฤษภาคม 2567 โรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา เพื่อนำแพทย์ผู้เชี่ยวชาญไปช่วยเหลือผู้ป่วยที่รอคอยคิวยาวนานในพื้นที่ให้ได้รับการรักษาที่รวดเร็วขึ้น ซึ่งเป็นการร่วมใจของแพทย์ผู้เชี่ยวชาญจากโรงเรียนแพทย์ แพทย์ในกระทรวงสาธารณสุข ทหาร ตำรวจ ตลอดจนภาคเอกชน ห้องประชุมอู่ทอง ชั้น 5 โรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 10
29/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ