![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/n1wslda7ci88cg8o8o.jpg)
วันที่ 29 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. แพทย์หญิงรจนา ขอนทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากโรงพยาบาลปัตตานี จังหวัดปัตตานี ในโอกาสศึกษาดูงานด้านระบบเวชระเบียนไร้กระดาษ (Paperless) และบันทึกการพยาบาลดิจิทัล (Nurse’s Notes Digital) ของกลุ่มงานการพยาบาล โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ เพื่อพัฒนาระบบสารสนเทศทางการพยาบาลให้ตอบสนองต่อระบบบริการของโรงพยาบาลฯ โดยมีแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องร่วมให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมอรรถกวี ชั้น 5 อาคาร 100 ปี สธ. โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ (เขาเขียว) จังหวัดนครสวรรค์
View 51
29/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ