![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1tuu9a89ief48s8sss.jpg)
วันที่ 28 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. แพทย์หญิงรัตติกร ถึงสุข รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากโรงพยาบาลระยอง จังหวัดระยอง ในโอกาสศึกษาดูงานการใช้หุ่นยนต์จัดยาอัตโนมัติ ของกลุ่มงานเภสัชกรรม และระบบงาน IPD Paperless ของกลุ่มการพยาบาล เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การพัฒนางานบริการทางการแพทย์ การพยาบาล และเภสัชกรรม ส่งผลให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่ผู้รับบริการ โดยมีแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องร่วมให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมอรรถกวี ชั้น 5 อาคาร 100 ปี สธ. โรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ (เขาเขียว) จังหวัดนครสวรรค์
View 53
29/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ