![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/3bxa8oiuclkww0cok0.jpg)
วันที่ 28 มีนาคม 2567 เวลา 16.00 น. แพทย์หญิงรจนา ขอนทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ มอบหมายให้คณะเจ้าหน้าที่ ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคล แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ที่เป็นสถาบันหลักของชาติ โดยมีนายทวี เสริมภักดีกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์ เป็นประธานฝ่ายฆราวาส พร้อมด้วยนางวราภรณ์ เสริมภักดีกุล นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครสวรรค์ นำหัวหน้าส่วนราชการ และพสกนิกรทุกหมู่เหล่า เข้าร่วมพิธี ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วิทยาเขตจังหวัดนครสวรรค์
View 62
29/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ