![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/cdpjdgtrvt448ks8ws.jpg)
วันที่ 28 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. แพทย์หญิงรจนา ขอนทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ ร่วมประชุมคณะกรมการจังหวัดและหัวหน้าส่วนราชการ จังหวัดนครสวรรค์ ประจำเดือนมีนาคม 2567 ก่อนเริ่มการประชุมมีพิธีมอบรางวัลข้าราชการพลเรือนดีเด่น ประจำปี 2566 ซึ่งโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ มีข้าราชการได้รับรางวัล ดังนี้
- นายแพทย์วิพัฒน์ อุดมพงศ์ลักขณา ได้รับรางวัลข้าราชการพลเรือนดีเด่น (ระดับจังหวัด) ประจำปี 2566
- นางสุกาญจน์ เกิดปาน ได้รับรางวัลข้าราชการพลเรือนดีเด่น (ระดับจังหวัด) ประจำปี 2566
โดยมีนายทวี เสริมภักดีกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์ เป็นประธานในพิธี พร้อมมอบนโยบายสำคัญให้เป็นแนวทางการปฏิบัติงานในพื้นที่จังหวัดนครสวรรค์ , ติดตามความก้าวหน้า App นครสวรรค์สุขใจ , การประเมินสุขภาพจิตของประชาชนจังหวัดนครสวรรค์ , การดำเนินการขจัดความยากจนและพัฒนาคนทุกช่วงวัยอย่างยั่งยืน และการคัดแยกขยะอย่างถูกวิธี โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 501 ศาลากลางจังหวัดนครสวรรค์
View 77
29/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ