วันพฤหัสบดีที่ 28 มีนาคม พ.ศ. 2567 เวลา 14.30 น. นายศศิน พัฒนภิรมย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธานในพิธีเจริญพระพุทธมนต์ เฉลิมพระเกียรติถวายพระพรชัยมงคลแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยในโอกาสนี้ นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ นายราชันย์ ท้าวพา รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด (ด้านบริหารและกิจการพิเศษ) พร้อมด้วย บุคลากรเจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู เข้าร่วมพิธี ณ วัดสายทอง ตำบลหนองหว้า อำเภอเมือง จังหวัดหนองบัวลำภู
![](https://pr.moph.go.th/assets/userfiles/content/images/1(1013).jpg)
![](https://pr.moph.go.th/assets/userfiles/content/images/2(989).jpg)
![](https://pr.moph.go.th/assets/userfiles/content/images/3(904).jpg)
![](https://pr.moph.go.th/assets/userfiles/content/images/4(848).jpg)
View 44
29/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ