![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/a66x5lt902gckw4oog.jpg)
วันที่ 28 มีนาคม 2567 นายแพทย์ธนรักษ์ ผลิพัฒน์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 7 เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารและขับเคลื่อนงานเขตสุขภาพที่ 7 ครั้งที่ 2/2567 พร้อมด้วยนายแพทย์ภาคี ทรัพย์พิพัฒน์ สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 7 และคณะกรรมการบริหารและขับเคลื่อนงานเขตสุขภาพที่ 7 เข้าร่วมประชุม เพื่อขับเคลื่อนงานในระดับเขตสุขภาพ พร้อมทั้งติดตามผลการดำเนินงานด้านสาธารณสุข และปัญหาในพื้นที่ เขตสุขภาพ โดยผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข และสาธารณสุขนิเทศก์ ได้ให้ข้อเสนอแนะการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ ให้สามารถดำเนินงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ เพื่อประโยชน์สูงสุดแก่ประชาชน ณ ห้องประชุม ร้อยแก่นสารสินธุ์ สำนักงานเขตสุขภาพที่ 7
View 35
28/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ