![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1t0ugifzpmas04w4go.png)
นายแพทย์ภานุวัฒน์ ปานเกตุ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 4 นางสาวอังคณา จรรยากุลวงศ์ ผู้ช่วยผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข และคณะ ลงพื้นที่จังหวัดลพบุรี เพื่อตรวจเยี่ยมติดตามการดำเนินงานตามประเด็นนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ณ โรงพยาบาลบ้านหมี่ โรงพยาบาลโคกสำโรง อาทิ ข้อมูลด้านการแพทย์และสาธารณสุขสถานการณ์การเงิน และการเตรียมความพร้อม 30 บาท รักษาทุกที่ เป็นต้น หลังจากนั้นเดินทางตรวจเยี่ยมการเตรียมความพร้อม การจัดตั้งสถานชีวาภิบาลต้นแบบ ณ วัดพระบาทนำพุ อำเภอเมือง โดยมีนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดลพบุรี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช ผู้อำนวยการโรงพยาบาลบ้านหมี่ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลโคกสำโรง และเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับ
View 18
28/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ