![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1h3vvhpayhc0w4k0cw.gif)
วันพฤหัสบดี ที่ 28 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. นายไกร เอี่อมจุฬา รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีส่งมอบ “รถฉุกเฉินช่วยเหลือผู้ป่วยอัจฉริยะ“ ภายใต้โครงการพัฒนาเมืองที่ค้างอยู่ ในการนี้ นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นายทองเสริฐ ใจตรง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มงานและเจ้าหน้าที่ รับมอบการสนับสนุนรวมทั้งสิ้น 3 คัน ได้แก่ โรงพยาบาลดอนตาล โรงพยาบาลนิคมคำสร้อย จังหวัดมุกดาหาร และโรงพยาบาลฆ้องไชย จังหวัดกาฬสินธุ์ จากคณะกรรมการดำเนินโครงการพัฒนาเมืองที่ค้างอยู่ สำนักงานกองทุนหมู่บ้านและชุมชนเมืองแห่งชาติ เพื่อใช้ในการรับ-ส่งผู้ป่วย กรณีเจ็บป่วยฉุกเฉิน ณ ห้องประชุม 111 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร
View 20
28/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ