![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/x8z0lxt8a1wwwkwocs.jpg)
วันที่ 28 มีนาคม 2567 นายแพทย์ชาญชัย บุญอยู่ นพ.สสจ.เลย เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพทีมโภชนบำบัด ด้านกระบวนการให้โภชนบำบัดผู้ป่วยในโรงพยาบาล และ Basic Nutrition and Assessment โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมอบรมมีความรู้และทักษะในการดูแลด้านอาหาร/โภชนาการและโภชนบำบัดในผู้ป่วยที่นอนพักรักษาตัวในหน่วยบริการ รวมถึงการประเมินภาวะโภชนาการ และการวินิจฉัยโรคทางโภชนาการ ทั้งนี้ได้รับเกียรติจากวิทยากรนพ.ยอดลักษ์ สัยลังกา รอง นพ.สสจ.เลย 2,นพ.ศราวุธ ศรีบุรินทร์ ผอ.รพ.นาด้วง,พญ.ประภาพร จันทร์นาม ผอ.รพ.ภูหลวงและนพ.รณรงค์ ศรีพล ผอ.รพ.วังสะพุง ร่วมบรรยาย ผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วยแพทย์ พยาบาล นักโภชนาการ จนท.เวชสถิติ จากโรงพยาบาลเลย และโรงพยาบาลชุมชนทุกแห่งเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ณ ห้องประชุม 3 สำนักงานสาธารณสุข จังหวัดเลย
View 128
28/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ