![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/kk55rofc2f4w044kk4.jpg)
โรงพยาบาลหนองคาย ; ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์สวดสาธยาย ถวายเป็นพระราชกุศล ถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรากิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
บ่ายวันนี้ (28 มี.ค.67) “นายแพทย์สมศักดิ์ ประฏิภาณวัตร” ผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคาย ประธานฆราวาส นำหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ และพุทธศาสนิกชนในพื้นที่ ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์สวดสาธยาย ถวายเป็นพระราชกุศล ถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรากิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายจากพระอาการประชวรและทรงมีพระพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรงในเร็ววัน ด้วยความจงรักภักดีและสำนึกในพระกรุณาธิคุณ โดยได้รับความเมตตา จาก พระครูสุตรัตนาภรณ์ รองเจ้าคณะอำเภอเมืองหนองคาย เจ้าอาวาสวัดจอมมณี ประธานฝ่ายสงฆ์ มี “แพทย์หญิงภรณี พรวัฒนา” รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลหนองคายด้านการแพทย์ แพทย์ พยาบาล คณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลหนองคาย ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เพื่อสวดสาธยาย ถวายเป็นพระราชกุศล ถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรากิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ณ ศาลาการเปรียญ วัดจอมมณี อำเภอเมืองหนองคาย จังหวัดหนองคาย