![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/384706h49msk804c4k.jpg)
วันที่ 27 มีนาคม 2567 คุณพิมพ์ฉวี เตชะภัทร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล โรงพยาบาลเสนา เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการการควบคุมและป้องกันการติดเชื้อในกลุ่มผู้ช่วยเหลือคนไข้ และผู้ช่วยพยาบาล โดยบุคลากรเข้าร่วมอบรมครบ 100 % เพื่อให้บุคลากรมีความรู้ และนำไปประยุกต์ใช้ในการปฏิบัติงานได้อย่างถูกต้องเหมาะสม เป็นมาตรฐานเดียวกัน ณ ห้องประชุมศักดิ์ ด่านชัยวิจิตร โรงพยาบาลเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 21
28/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ