![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/4tpbnnpzqtc044ocg.jpg)
วันที่ 26 มีนาคม 2567 คุณพิมพ์ฉวี เตชะภัทร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล โรงพยาบาลเสนา เปิดกิจกรรมเนื่องในวัน วัณโรคสากล ประจำปี 2567 ในประเด็นรณรงค์ “ยุติวัณโรค เราทำได้” (YES! WE CAN END TB) โดยนายแพทย์อัศวิน รุ่งพัฒนกิจชัย อายุรแพทย์โรคไต พร้อมทีม ให้ความรู้เกี่ยวกับวัณโรค การดูแลผู้ป่วยและการรักษา สร้างความตระหนักให้เกิดความร่วมมือในการดำเนินงานเพื่อยุติวัณโรค ณ แผนกผู้ป่วยนอกอายุรกรรม โรงพยาบาลเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
View 19
28/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ