![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1gctx4b9m000sgkwso.gif)
วันพฤหัสบดีที่ 28 มีนาคม 2567 เวลา 05.00 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานยาเสพติด กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อสุขภาพจิตและยาเสพติด สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองมุกดาหาร และเจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลมุกดาหาร ร่วมจู่โจม ตรวจค้นกรณีพิเศษ เพื่อปฏิบัติตามนโยบายของรัฐบาลและกรมราชทัณฑ์ ในการแก้ไขปัญหาการแพร่ระบาดของโทรศัพท์มือถือและยาเสพติดภายในเรือนจำ ทั้งนี้ มีการตรวจหาสารเสพติดในปัสสาวะ ของผู้ต้องขัง ทั้งชายและหญิง ผล ไม่พบผู้ใช้สารเสพติดในเรือนจำ โดยมี เจ้าหน้าที่หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง กว่า 200 นาย ร่วมปฏิบัติการในครั้งนี้ โดยมีนายบุญเรือง เมฆฉิม รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประชุดปฏิบัติการฯ ณ เรือนจำจังหวัดมูกดาหาร
View 17
28/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ