![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/cnjrhll4jdsg8g8goo.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 28 มีนาคม 2567 ดร.เพ็ชรน้อย ศรีผุดผ่อง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นประธานเปิดการอบรมพัฒนาศักยภาพทีมประเมินโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐาน
สากล(GSHPS) โดยมีวิทยากรจากศูนย์อนามัยที่ 5 จังหวัดราชบุรี มาให้ความรู้ มีผู้เข้าร่วมรับการอบรมจากประกอบด้วยบุคลากรทางการศึกษา บุคลากรสาธารณสุข
และเทศบาลเมืองสุพรรณบุรี/สองพี่น้อง ทั้งนี้เพื่อพัฒนาองค์ความรู้ของบุคลากรทีมประเมินโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพมาตรฐานสากลและยกระดับโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล
ณ ห้องประชุมการบูร 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุพรรณบุรี
View 15
28/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ