![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/19nbhle25z8kssg4c0.jpg)
วันพุธ ที่ 27 มีนาคม 2567 เวลา 07.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี พร้อมเจ้าหน้าที่สาธารณสุข ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรตามโครงการ "วันอังคารสวมผ้าไทยใส่บาตรพระ" ส่งเสริมเส้นทางการท่องเที่ยวทางวัฒนธรรมในมิติพลังศรัทธา เป็นการสืบสาน อนุรักษ์วัฒนธรรม ประเพณีท้องถิ่นอันดีงามส่งเสริมและปลูกจิตสำนึก ให้หน่วยงานราชการ ภาคเอกชน องค์กรต่าง ประชาชนทั่วไป ในจังหวัดอุดรธานีได้เห็นความสำคัญ ในคุณค่าของวัฒนธรรมไทย และการอนุรักษ์เอกลักษณ์ของชาติโดยการแต่งกายด้วยผ้าไทยหรือผ้าพื้นเมือง และยังเป็นการ ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงมั่นคง ณ พิพิธภัณฑ์เมืองอุดรธานี สวนสาธารณหนองประจักษ์ศิลปาคม อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี
View 91
27/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ