![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/99lqleg8pssgw84g80.gif)
วันพุธที่ 27 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นายสิทธิพงษ์ จิตนิยม หัวหน้ากลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อสุขภาพจิตและยาเสพติด สำนักงานสาธารณสุจังหวัดมุกดาหาร เข้าร่วมประชุมศูนย์อำนวยการป้องกันและปราบปรามยาเสพติดจังหวัดมุกดาหาร (ศอ.ปส.จ.มห.) ครั้งที่ 3/2567 เพื่อบริหารจัดการ อำนวยการ บริหารงาน และบูรณาการการทำงานของหน่วยงาน และองค์กรที่เกี่ยวข้อง ให้เป็นไป ด้วยความเรียบร้อยและมีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น สอดคล้องกับแผนปฏิบัติการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ปี ๒๕๖๗ และเป็นนโยบายสำคัญเร่งด่วนของรัฐบาล ซึ่งเป็นวาระแห่งชาติ โดยมี นายบุญเรือง เมฆฉิม รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานการประชุมฯ ณ ห้องประชุมแก้วกินรี ชั้น 5 ศาลากลางจังหวัดมูกดาหาร
View 14
27/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ