![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/27vewap98fpcsgcogk.gif)
วันพุธ ที่ 27 มีนาคม 2567 เวลา 10.30 น. นพ.ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นายทองเสริฐ ใจตรง รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานคุ้มครองผู้บริโภคฯ งานอนามัยสิ่งแวดล้อม และโรงพยาบาลหว้านใหญ่ ได้ตรวจสอบฉลากผลิตภัณฑ์สุขภาพ และเก็บตัวอย่างอาหารสด มาตรวจหาสารปนเปื้อนในอาหาร และเชื้อโคลิฟอร์มแบคทีเรียขั้นต้น SI-2 ในภาชนะใส่อาหาร ภาชนะสัมผัสอาหาร และมือผู้สัมผัสอาหาร เพื่อสร้างความมั่นใจและความปลอดภัยให้กับผู้บริโภค ในการเลือกซื้อเลือกบริโภคสินค้า และเที่ยวงานหาดมโนภิรมย์ โดยได้รับการสนับสนุนหน่วยเคลื่อนที่เพื่อความปลอดภัยด้านอาหาร เขตสุขภาพ 10 จังหวัดศรีสะเกษ เป็นผู้ตรวจสารปนเปื้อนในอาหาร ณ งานหาดมโนภิรมย์ อำเภอหว้านใหญ่ จังหวัดมุกดาหาร
View 14
27/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ