27 มี.ค.67 เวลา 09.19 น. นายแพทย์มนต์ชัย วิวัฒนาสิทธิพงศ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ ร่วมพิธีเทหล่อองค์พระพุทธเมตตาเสนาประชานารถ พระบางเบื้องซ้ายและพระบาง เบื้องขวา ซึ่งจะประดิษฐาน ณ อุโบสถ วัดเสนาวงศ์ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี โดยมีท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ กรรมการมหาเถรสมาคม เลขานุการสมเด็จพระสังฆราช วัดราชบพิตรสิตสีมาราม เป็นประธานสงฆ์ และมีท่านศุภศิษย์ กอเจริญยศ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานฝ่ายฆราวาส มีหัวหน้าส่วนราชการ ศรัทธาสาธุชน ร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก
ข่าว สุทธิพงษ์ เกษเจริญคุณ
ภาพ เสฐียรพงษ์ มณีขาว
View 76
27/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ