![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2566/kkuwc4frw6oo08cksc.jpg)
นายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข พร้อมด้วย นายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข นายโสภณ สุวรรณรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต นายแพทย์นิติ เหตานุรักษ์ รองอธิบดีกรมควบคุมโรค ร่วมเปิดกิจกรรม “Safety Phuket Island Sandbox” ณ บริเวณชายหาดป่าตอง อำเภอกระทู้ จังหวัดภูเก็ต สวนเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษามหาราชินี (ลานมังกร) และถนนคนเดิน “หลาดใหญ่” อำเภอเมืองภูเก็ต จังหวัดภูเก็ต เพื่อขับเคลื่อนนโยบายนักท่องเที่ยวปลอดภัยของกระทรวงสาธารณสุข และกระตุ้นเศรษฐกิจภาคการท่องเที่ยวตามเป้าหมายรัฐบาล ******************มีนาคม 2567
View 169
25/03/2567
GALLERY
สำนักสารนิเทศ