![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/stfot1ne6aokc0ogo4.jpg)
วันที่ 22 มี.ค.2567 นายธราพงษ์ กัปโก นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว ร่วมพิธีลงนามบันทึก
ข้อตกลงความร่วมมือการดูแลสุขภาพระหว่างสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว.โรงพยาบาลสมเด็จ
พระยุพราชสระแก้ว.กับศาลจังหวัดสระแก้วและศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดสระแก้ว.ผ่านโครงการ ความร่วมมือด้านสาธารณสุขของกระสาธารณสุขและสำนักงานศาลยุติธรรม โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อการดูแลสุขภาพและการเข้าถึงการรักษาอย่างเหมาะสมและมีมาตรฐานของบุคลากรและบุคคลในครอบครัวของศาลจังหวัดสระแก้ว และศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดสระแก้ว ณ ห้องประชุมดอกแก้ว ชั้น 3 อาคาร
ศาลจังหวัดสระแก้ว ทั้งนี้ มีกิจกรรมการคัดกรองสุขภาพจิต และให้ความรู้ด้านสุขภาพจิต โดยมีบุคลากรจากศาลเข้าร่วมคัดกรอง จำนวน 35 คน
View 15
22/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ