นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นางสาวบุญญาพร เผ่าพันธ์ หัวหน้ากลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการจัดการสิ่งปฏิกูลและมูลฝอยจังหวัดมุกดาหาร ครั้งที่ 1 / 2567 เพื่อขับเคลื่อนโครงการธนาคารขยะขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ขับเคลื่อนแผนปฏิบัติการเชิงกลยุทธ์แนวใหม่ RE-X-RAY โครงการถังขยะเปียก ลดโลกร้อน เพื่อบรรลุเป้าหมายการปล่อยก๊าซเรือนกระจกสุทธิเป็นศูนย์ และส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นแจ้งเกณฑ์การประกวดการจัดการขยะมูลฝอยชุมชน “จังหวัดสะอาด“ ประจำปี พ.ศ. 2567 รอบคัดเลือก ณ ห้องประชุมแก่งกะเบา ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร ชั้น 3
View 26
17/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ