![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/q1g2tuqbji80c8wk04.jpg)
เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ ห้องมุงกุฎเงิน โรงแรมโฆษะ อ.เมือง จ.ขอนแก่น ในงานประชุมสรุปผล การตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 7 นายแพทย์อลงกรณ์ จันทร์เจริญ หัวหน้ากลุ่มงานผู้ป่วยนอก พว.อุไรพรณ์ ทิดจันทึก หัวหน้าศูนย์สุขภาพชุมชนเมืองและฝ่ายประชาสัมพันธ์ พร้อมทีมเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลร้อยเอ็ด ได้จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การลดระยะเวลาการให้บริการผู้ป่วยนอก และการบริหารจัดการเตียงผู้ป่วยในของโรงพยาบาล ในรูปแบบของโรงหนัง คาเฟ่ โดยมี ผู้สนใจเข้ารับฟังเป็นจำนวนมาก ภายในห้องมีการจัดกิจกรรมบรรยายพิเศษ รับชม VTR เล่นเกมส์ ตอบคำถามชิงรางวัลมากมาย และเปิดโอกาสให้ผู้เข้าร่วมได้สอบถามแลกเปลี่ยนประสบการณ์
อุไรพรณ์ ทิดจันทึก : บรรณาธิการ / อัครพล ปัญญาวิภาส : ข่าว ภาพ / โรงพยาบาลร้อยเอ็ด / 15 มีนาคม 2567
View 41
16/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ