![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1skhvs0090hwo0wgs.jpg)
วันที่ 15 มีนาคม 2567 นายแพทย์ชวนนท์ อิ่มอาบ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา มอบหมายให้นายแพทย์วิเศษ กำลัง นางนงนุช จตุราบัณฑิต นายพรศักดิ์ มธุรส รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพังงา พร้อมด้วยแพทย์หญิงมัลลิกา วิศาล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลท้ายเหมืองชัยพัฒน์ กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ สุขภาพจิตและยาเสพติด และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ลงพื้นที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลพรุใน ติดตามความก้าวหน้าในการดำเนินการเพื่อยกระดับการบริการห้องฉุกเฉิน และการจัดตั้งศูนย์เรียนรู้ด้านการแพทย์และสาธารณสุขทางทะเล และพื้นที่เกาะ จังหวัดพังงา และการเตรียมจัดตั้งหน่วยไตเทียม ณ โรงพยาบาลเกาะยาวชัยพัฒน์ โดยมีนายแพทย์มณฑิต พูลสงวน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเกาะยาวชัยพัฒน์ และเจ้าหน้าที่ในพื้นที่ ให้การต้อนรับ
View 80
15/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ