![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/356xomqcvwcg8cwg04.jpg)
วันที่ 15 มีนาคม 2567 นางดารารัตน์ โห้วงศ์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว พร้อมด้วยหัวหน้ากลุ่มงานสุขภาพดิจิทัล และหัวหน้างานสุขภาพภาคประชาชน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมโครงการ Health Rider จัดส่งยาถึงบ้าน ณ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว เพื่อให้ผู้มารับบริการสามารถมีทางเลือกเพิ่มขึ้น ไม่ต้องเสียเวลารอยานาน ลดความแออัดในโรงพยาบาล และสามารถสร้างงานในชุมชน ซึ่งมีผู้สนใจมาสมัคร Rider จำนวน 17 คน ทั้งนี้ มีนายแพทย์สมคิด ยึนประโคน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว ให้การต้อนรับและสนับสนุนการดำเนินงาน ดังกล่าว
View 18
15/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ