![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/n5qhhjzh96owc8ockw.gif)
วันพฤหัสบดี ที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายแพทย์ณรงค์ จันทร์แก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร มอบหมายให้ นายแพทย์นารท เจนประวิทย์ หัวหน้ากลุ่มงานเวชกรรมสังคม โรงพยาบาลมุกดาหาร เป็นประธานการประชุมหารือการดำเนินงานป้องกัน ดูแลรักษาเอดส์ โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ ไวรัสตับอักเสบบีและซี เพื่อทบทวนและหารือแนวทางการดำเนินงานเชิงรุกในพื้นที่อำเภอเมืองมุกดาหาร ร่วมกับองค์กรภาคประชาสังคม โดยมี เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานจากกลุ่มงานควบคุมโรคติดต่อ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร แพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องจากแผนกต่างๆ ของโรงพยาบาลมุกดาหาร และองค์กรหอแก้วสีรุ้งจังหวัดมุกดาหาร เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมพุทธคีรี 10/3 อาคาร 58 พรรษาเฉลิมราชกุมารี โรงพยาบาลมุกดาหาร
View 26
14/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ