![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/ffr2aot367sw80g4gw.jpg)
วันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 16.00 น. ดร.นพ.สราวุฒิ บุญสุข รักษาการในตำแหน่งผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 1 ลงพื้นสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 1 เชียงใหม่ โดยได้รับการต้อนรับจาก พญ.เสาวนีย์ วิบุลสันติ เพื่อรับฟังแผนการออกประเมินความเสี่ยงอย่างรวดเร็ว จากผลกระทบทางสุขภาพจากหมอกควันและฝุ่นละอองขนาดเล็ก(PM 2.5)ในเขตพื้นที่ อ.แม่สาย จ.เชียงราย ณ ศูนย์ปฏิบัติการตอบโต้ภาวะฉุกเฉินทางสาธารณสุข สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 1 เชียงใหม่ พร้อมทั้งร่วมออกกำลังกายกับบุคลากรของสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 1 เชียงใหม่ และ พญ.นงนุช ภัทรอนันตนพ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 1 เชียงใหม่
View 83
14/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ