![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/adzv8lj9ga8scogocw.jpg)
วันพฤหัสบดี ที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 09.30 น.โรงพยาบาลลำพูนร่วมพิธี kick off ลำพูนสตรอง (Lamphun Strong) และเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาทักษะการออกกำลังกาย เพื่อเป็นต้นแบบด้านสุขภาพ จังหวัดลำพูน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดลำพูน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ในการนี้ แพทย์หญิงภาวิณี เอี่ยมจันทน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลลำพูน มอบหมายให้ นายแพทย์สุธิต คุณประดิษฐ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ นายชาญพัฒน์ มาประกอบ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร พยาบาล และเจ้าหน้าที่เข้าร่วมพิธี โดยมี นายอนุพงษ์ วาวงศ์มูล รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นประธานในพิธี นายประเสริฐ กิจสุวรรณรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดลำพูน กล่าวรายงาน ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษาราชิณี วิทยาลัยเทคนิคลำพูน จังหวัดลำพูน
จัดทำข่าวโดย นางสาวมณิสรา จินามา นักประชาสัมพันธ์
View 95
14/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ