![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/14gm7th2nmrk08cs8.jpg)
สสจ.ร้อยเอ็ด ร่วมประชุมตรวจเยี่ยมหน่วยบริการ 30 บาท รักษาทุกที่ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว
ดร.นพ.สุรเดชช ชวะเดช นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดร้อยเอ็ด พร้อมด้วย ทพญ.สุชาดา ฑีฆายุพันธุ์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดร้อยเอ็ด ผู้บริหารสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดร้อยเอ็ด และผู้เกี่ยวข้อง ร่วมประชุมตรวจเยี่ยมหน่วยบริการและเครือข่ายหน่วยบริการ เพื่อกำกับติดตามคุณภาพและมาตรฐานบริการสาธารณสุข ตามนโยบาย "30 บาท รักษาทุกที่ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว" ณ ห้องประชุมชั้น 7โรงพยาบาลร้อยเอ็ด โดยมี นพ.สุพรรณ ศรีธรรมมา ประธานกรรมการควบคุมคุณภาพและมาตรฐานบริการสาธารณสุข สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ (สปสช.) เป็นประธานการประชุม
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดร้อยเอ็ด
14 มีนาคม 2567
ธีรศักดิ์ คำแก้ว ข่าว/ภาพ
วิทยา โคตรท่าน บรรณาธิการข่าว
View 64
14/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ