![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/cuioayw1kx4owc8o80.jpg)
วันพุธ ที่ 13 มีนาคม 2567 เวลา 13.00 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี พร้อมด้วย นพ.ทวีรัชต์ ศรีกุลวงศ์ ประธานคณะกรรมการตรวจนิเทศงาน คปสอ.ทีม 1 และคณะ ออกตรวจเยี่ยม คปสอ.เพ็ญ และ รพ.สต.นาบัว โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตาม กำกับการดำเนินงานตามนโยบายสำคัญกระทรวงสาธารณสุข รับทราบปัญหาอุปสรรคการดำเนินงานพร้อมให้ข้อเสนอแนะในการดำเนินงาน โดยนายแพทย์นพ.ชัยรัตน์ เจริญสุข ประธาน คป.สอ.เพ็ญ พร้อมด้วยนายคะนอง ห้าวหาญ รองประธาน ฯ และคณะเจ้าหน้าที่ คปสอ.เพ็ญ เข้าร่วมประชุม รับฟังการนำเสนอข้อมูลและข้อเสนอแนะการดำเนินงานสาธารณสุข ณ โรงพยาบาลเพ็ญ อำเภอเพ็ญ จังหวัดอุดรธานี
View 109
13/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ