![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/1tf7ysd26l0gkck4w0.jpg)
วันพุธ ที่ 13 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น. ดร.นพ.สมชายโชติ ปิยวัชร์เวลา นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุดรธานี พร้อมด้วยนพ.ทวีรัชต์ ศรีกุลวงศ์ ประธานคณะกรรมการตรวจนิเทศงาน คปสอ.ทีม 1 และคณะ ออกตรวจเยี่ยม คปสอ.สร้างคอม และ รพ.สต.บ้านโคก โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตาม กำกับการดำเนินงานตามนโยบายสำคัญกระทรวงสาธารณสุข รับทราบปัญหาอุปสรรคการดำเนินงานพร้อมให้ข้อเสนอแนะในการดำเนินงาน โดยนายแพทย์รับบุญ ค้าไกล ประธานคป.สอ.สร้างคอม พร้อมด้วยนายพีระพงษ์ บัวเกษ รองประธาน ฯ และคณะเจ้าหน้าที่ คปสอ.สร้างคอม เข้าร่วมประชุม รับฟังการนำเสนอข้อมูลและข้อเสนอแนะการดำเนินงานสาธารณสุข ณ โรงพยาบาลสร้างคอม อำเภอสร้างคอม จังหวัดอุดรธานี
View 101
13/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ