![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/k4dca3960tso0cg0gk.jpg)
วันที่ 13 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายแพทย์ธวัชชัย ปานทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยา พร้อมด้วย แพทย์หญิงกัตติกา หาลือ นายแพทย์เชี่ยวชาญ (ประธานองค์กรแพทย์) นายแพทย์กันต์ธีทัต ตันประดิษฐ์ นายแพทย์ชำนาญการ และคณะกรรมการฝ่ายกิจกรรมพิเศษ โรงพยาบาลพะเยา รับมอบบริจาคเครื่องไตเทียม ยี่ห้อ Nikkiso DBB 27C จำนวน 1 เครื่อง มูลค่า 430,000 บาท (สี่แสนสามหมื่นบาทถ้วน) จาก มูลนิธิชลลดา มอบให้กับหน่วยไตเทียมเฉลิมพระเกียรติ 6รอบพระชนมพรรษา โรงพยาบาลพะเยา
กราบขอบพระคุณและขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก จงดลบันดาลให้ท่าน และ ครอบครัว จงประสบแต่ความสุข ความเจริญด้วยจตุรพิธพรชัย ในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ กราบขอบพระคุณ และขออนุโมทนาบุญค่ะ
View 19
13/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ