![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/2f0uj3c8i61wkk4808.jpg)
วันอังคารที่ 12 มีนาคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 - 16.00 น. นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ กลุ่มงานพัฒนาคุณภาพและรูปแบบบริการ ผู้รับผิดชอบหลัก พร้อมด้วย กลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการ พัฒนาระบบบริการสุขภาพ (Service Plan) สาขาชีวาภิบาล เขตสุขภาพที่ 8 ครั้งที่ 2/2567 และนำเสนอข้อมูลผลการดำเนินงานในภาพรวมจังหวัด ในโอกาสนี้ พระอาจารย์ปพนพัชร์ จิรธัมโม เจ้าอาวาสวัดคำประมง และ พญ.กัญญาภัค ศิลารักษ์ รองประธาน คณะกรรมการ Service Plan สาขาชีวาภิบาล เขตสุขภาพที่ 8 เป็นประธานการประชุม โดยมี ผู้ร่วมการประชุมจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด โรงพยาบาลศูนย์/ทั่วไป/ชุมชน ในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 8 เข้าร่วมในการประชุม ณ วัดคำประมง อำเภอพรรณานิคม จังหวัดสกลนคร
View 49
13/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ