![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/5bqd07h02mg4404o0.jpg)
วันอังคารที่ 12 มีนาคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. นพ.ประวิตร ศรีบุญรัตน์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู มอบหมายให้ กลุ่มงานควบคุมโรคไม่ติดต่อ สุขภาพจิตและยาเสพติด จัดประชุมชี้แจงแนวทางการตรวจคัดกรองมะเร็งเต้านมในสตรีกลุ่มเสี่ยง เพื่อพิจารณา แนวทางการดำเนินกิจกรรม / การบันทึกข้อมูลการตรวจ / แนวทางการส่งต่อกรณีตรวจพบผลผิดปกติ / กลุ่มเป้าหมายการคัดกรอง โดยมี ผู้แทนจาก โรงพยาบาลและสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ ทุกแห่ง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมจันทร์กระจ่างฟ้า สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู
View 42
12/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ