![](https://pr.moph.go.th/assets/uploads/news/2567/apsu6zie0tsscso08w.jpg)
วันจันทร์ที่ 11 มีนาคม 2567 เวลา 08.00 น. “นพ.สุรพงษ์ ผดุงเวียง” นพ.สสจ.หนองคาย ได้มอบหมายให้ “ทพ.วัชรพงษ์ หอมวุฒิวงศ์” รองนพ.สสจ.หนองคาย และ ผอ.รพ.ทันตกรรมหนองคาย นำบุคลากรสาธารณสุข สสจ.หนองคาย ร่วมเคารพธงชาติ เพื่อเป็นการสร้างความภาคภูมิใจของคนในชาติ และเพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว (รัชกาลที่ 6) ที่ได้พระราชทานธงไตรรงค์เป็นธงชาติไทย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองคาย จึงได้จัดให้มีกิจกรรมเคารพธงชาติ เป็นประจำทุกวันจันทร์ของสัปดาห์ ณ บริเวณหน้าเสาธงสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองคาย
View 70
12/03/2567
ข่าวรอบรั้วภูมิภาค
สำนักสารนิเทศ